Home / ਨੁਸਖੇ ਤੇ ਮੌਸਮ ਖੇਤੀ-ਬਾਰੇ / ਮੌਸਮ ਬਾਰੇ ਆਈ ਤਾਜਾ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ‘ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਮਿਹਰ ਕਰੀ’

ਮੌਸਮ ਬਾਰੇ ਆਈ ਤਾਜਾ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ‘ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਮਿਹਰ ਕਰੀ’

ਮੌਸਮ ਬਾਰੇ ਆਈ ਤਾਜਾ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਮਿਹਰ ਕਰੀ ‘ਇਸ ਵੇਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚੋਂ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਆਉਣ ਵਾਲੇ 2 ਤੋਂ 8 ਘੰਟਿਆਂ ਦੌਰਾਨ ਫਾਜਿਲਕਾ, ਅਬੋਹਰ, ਫਰੀਦਕੋਟ, ਮੁਕਤਸਰ, ਜੀਰਾ, ਫਿਰੋਜ਼ਪੁਰ, ਮੋਗਾ, ਜਗਰਾਓਂ, ਬਠਿੰਡਾ, ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ, ਅਜਨਾਲਾ, ਪੱਟੀ, ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ, ਤਰਨਤਾਰਨ, ਜਲੰਧਰ, ਕਪੂਰਥਲਾ, ਬਰਨਾਲਾ, ਰਾਏਕੋਟ, ਲੁਧਿਆਣਾ, ਸੰਗਰੂਰ, ਸਿਰਸਾ ਦੇ ਇਲਾਕਿਆਂ ਚ ਤੇਜ਼ ਹਵਾਂਵਾਂ ਨਾਲ ਹਲਕਾ/ਦਰਮਿਆਨਾ ਮੀਂਹ ਪੁੱਜ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਜਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਪੱਛਮੀ ਮਾਲਵਾ ਬਠਿੰਡਾ, ਮਾਨਸਾ, ਬਰਨਾਲਾ, ਰਾਏਕੋਟ, ਮੋਗਾ ਦੇ ਕੁਝ ਹਿੱਸਿਆਂ ਚ ਗੜੇ ਪੈਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਨਹੀਂ। ਆਗਾਮੀ ਘੰਟਿਆਂ ਦੌਰਾਨ ਲਗਪਗ ਸਮੁੱਚੇ ਸੂਬੇ ਚ ਗ ਰਜ-ਚਮਕ/ਹ ਨੇਰੀ ਨਾਲ਼ ਹਲਕੇ/ਦਰਮਿਆਨੇ ਮੀਂਹ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ। ਜਿਸਦੀ ਤੀਬਰਤਾ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਵਧੀਕ ਰਹੇਗੀ। ਜਿਸ ਚ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ, ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ, ਫਿਰੋਜ਼ਪੁਰ, ਜਲੰਧਰ, ਲੁਧਿਆਣਾ, ਬਰਨਾਲਾ, ਰਾਏਕੋਟ, ਬਠਿੰਡਾ, ਮਾਨਸਾ, ਮੁਕਤਸਰ, ਫਰੀਦਕੋਟ ਮੁੱਖ ਹਨ। ਇਹਨੀ ਜਗ੍ਹਾ ਗੜੇ ਮਾਰੀ ਦੀ ਵੀ ਉਮੀਦ ਹੈ। ਪਰਸੋਂ ਰਾਤੀ ਮਾਝੇ ਤੇ ਦੁਆਬੇ ਦੇ ਹਿੱਸਿਆਂ ਚ ਮੀਂਹ ਦਰਜ ਹੋਇਆ, ਜਿੱਥੇ ਪੱਟੀ, ਤਰਨਤਾਰਨ, ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ, ਸੁਲਤਾਨਪੁਰ ਲੋਧੀ ਚ ਗੜੇਮਾਰੀ ਵੀ ਹੋਈ। #ਪੀ੍_ਮਾਨਸੂਨ ਵਰਤਮਾਨ ਸਮੇਂ ਅਸੀਂ ਪੀ੍-ਮਾਨਸੂਨ ਸੀਜਨ ਚ ਦਾਖਲ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਾਂ। ਜਿਸ ਚ ਅਸ ਮਾਨ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ਼ ਰੰਗ ਬਦਲਦਾ ਹੈ ਤੇ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਚ ਹੀ ਨੀਲੇ ਤੋਂ ਪੀਲਾ ਤੇ ਪੀਲੇ ਤੋਂ ਕਾਲ਼ਾ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਭਾਵ ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਧੂੜ-ਭਰੀਆਂ ਹਨੇਰੀਆਂ ਤੇ ਰਾਜਸਥਾਨੀ ਰੇਤ ਪੰਜਾਬ ਚ ਦੇਖੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਜੂਨ ਚ ਕਈ ਵਾਰ ਚਲਦੀ ਦੱਖਣ ਦੀ ਹਵਾ ਨਾਲ਼ ਰਾਜਸਥਾਨੀ ਰੇਤ ਕਈ-ਕਈ ਦਿਨ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਅਸਮਾਨ ਚ ਚੜ੍ਹੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਲੂ ਦੌਰਾਨ ਪੁੱਜੇ ਵੈਸਟਰਨ ਡਿਸਟ੍ਬੇਂਸ ਕਾਰਨ ਕਾਲੀ-ਬੋਲ਼ੀ ਹਨੇਰੀ ਸਿਖਰ ਦੁਪਹਿਰੇ ਰਾਤ ਕਰ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਸੂਬੇ ਚ ਆਉਂਦੀਆਂ ਹਨੇਰੀਆਂ ‘ਚੋਂ 10% ਹਨੇਰੀਆਂ ਦੀ ਰਫਤਾਰ 120ਕਿਮੀ/ਘੰਟਾ ਜਾਂ ਇਸਤੋਂ ਵੀ ਵਧੀਕ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਜਿਸਨੂੰ ਅਸੀਂ ‘ਧੂੜ-ਤੂਫਾਨ’ ਦੀ ਸ਼ੇ੍ਣੀ ਚ ਰੱਖਦੇ ਹਾਂ। ਇੱਕ ਸੀਜਨ ਚ ਔਸਤਨ 2 ਹਨੇਰੀਆਂ ਇਸ ਤਰਾਂ ਦੀਆਂ ਆਉਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਪੀ੍-ਮਾਨਸੂਨ ਸੀਜਨ, ਮਾਨਸੂਨ ਦੇ ਪੰਜਾਬ ਚ ਆਉਣ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।

error: Content is protected !!